y. 4
o T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA MKOA WA LINDI
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Lindi na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(@) (b)

Mvua (mm)
Kielelezo [ 1942 - 960
[""] Wastani hadi chini ya wastani [ 961 - 978
[777] Wastani hadi juu va wastani I 979 - 996

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa mkoa wa Lindi. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Lindi. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa miaka 30
(1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika maeneo ya kaskazini na mashariki, na za wastani hadi juu ya wastani
kusini na magharibi mwa mkoa wa Lindi.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo ya kaskazini na mashariki, na za wastani hadi
juu ya wastani katika maeneo ya kusini na magharibi mwa mkoa wa Lindi.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za chini
ya wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA LINDI
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Lindi.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Lindi

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika

Wilaya ya Lindi maeneo mengi ya wilaya ya Lindi.

N (i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
Novemba, 2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Kielelezo
[_] Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Lindi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Lindi Matokeo

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024. . .
() Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo Kkatika

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2025. maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za | (i) Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo

wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Lindi ni milimita 960 (i) Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

hadi 1000. malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025). kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi (i)
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

Angalizo: kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata baadae.
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi | (iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. miundombinu ya ufugaji.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA KILWA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kilwa.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Lindi

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika

Wilaya ya Kilwa

maeneo mengi ya wilaya ya Kilwa.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Kielelezo
[_] wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Kilwa, Lindi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Kilwa Matokeo

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024. . .
() Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo Kkatika

Zitaisha: W|k| ya nne ya mwezi Mei, 2025. maeneo meng| unaweza kuathll’l Uza“Sha“ wa mazao.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za || (i) Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo

wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kilwa ni milimita 940 (i) Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

hadi 1000. malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025). kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi (i)
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

Angalizo: kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata baadae.
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi | (iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. miundombinu ya ufugaji.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA RUANGWA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ruangwa.

Mkoa wa Lindi

Wilaya ya Ruangwa

Kielelezo IE

[ Wastani hadi Chini ya Wastani
[] wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Ruangwa, Lindi.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo ya kaskazini, na za wastani hadi juu ya wastani
katika maeneo ya kusini mwa wilaya ya Ruangwa.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
Novemba, 2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Ruangwa

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani katika maeneo ya kaskazini, na za
wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya kusini. Kwa kawaida
wastani wa mvua katika msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya

ya Ruangwa ni milimita 940 hadi 1000.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

() Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo Kkatika
maeneo ya kaskazini mwa wilaya unaweza kuathiri
uzalishaji wa mazao.

(i)  Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

(i) Vipindi vya unyevunyevu kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza hususani katika maeneo ya kusini
mwa wilaya na kuathiri ukuaji wa mazao.

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA LIWALE
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Liwale.

Mkoa wa Lindi

Wilaya ya Liwale

\ N
Kielelezo

[_] Wastani hadi Chini ya Wastani
] wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Liwale, Lindi.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo ya kaskazini, na za wastani hadi juu ya wastani
katika maeneo ya kusini mwa wilaya ya Liwale.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
Novemba, 2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Liwale

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani katika maeneo ya kaskazini, na za
wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya kusini. Kwa kawaida
wastani wa mvua katika msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya
ya Liwale ni milimita 960 hadi 1000.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

() Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo Kkatika
maeneo ya kaskazini mwa wilaya unaweza kuathiri
uzalishaji wa mazao.

(i)  Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

(i) Vipindi vya unyevunyevu kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza hususani katika maeneo ya kusini
mwa wilaya na kuathiri ukuaji wa mazao.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(v) Wafugaji wa samaki wanashauriwva kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA NACHINGWEA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nachingwea.

Mkoa wa Lindi

Wilaya ya Nachingwea

Kielelezo
[[] Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Nachingwea, Lindi.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Nachingwea.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
Novemba, 2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Nachingwea

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi. Kwa kawaida
wastani wa mvua katika msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya

ya Nachingwea ni milimita 940 hadi 1000.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(v) Wafugaji wa samaki wanashauriwva kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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